JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA

WIZARA YA HABARI, UTAMADUNI, SANAA NA
MICHEZO

BARAZA LA MICHEZO LA TAIFA

TAARIFA KUHUSU UCHAGUZI WA VIONGOZI WA CHAMA CHA MABONDIA WA
NGUMI ZA KULIPWA TANZANIA (TPBA)

TAREHE: 26 MEI, 2026 DAR ES SALAAM
Baraza la Michezo la Taifa (BMT) linapenda kuwataarifu wanachama wa Chama cha

Mabondia wa Ngumi za Kulipwa Tanzania (Tanzania Professional Boxers Association-
TPBA) kuwa, uchaguzi wa Viongozi wa chama hicho utafanyika tarehe 17 Juni, 2026,
ukumbi wa Uwanja wa Benjamin Mkapa uliopo Jijini Dar es Salaam ambapo
utatanguliwa na usaili wa wagombea hao tarehe 16 Juni, 2026.

Kwa mujibu wa Katiba ya TPBA, uchaguzi huo unaratibiwa na kusimamiwa na Kamati
Maalum ya Uchaguzi ya BMT. Hivyo, fomu za kuomba nafasi mbalimbali za uongozi
zinapatikana ofisi za BMT zilizopo Jijini Dar es Salaam au kupitia tovuti www.bmt.go.tz
na msimbopapo (QR Code) kuanzia leo tarehe 26 Mei, 2026. Mwisho wa kuchukua na
kurudisha fomu hizo ni tarehe 15 Juni, 2026 saa 09:30 alasiri.

Nafasi za uongozi zinazoombwa, idadi ipo kwenye mabano na ada ya maombi ni Tshs.
200,000 kwa Mwenyekiti (1), Makamu Mwenyekiti (1), Katibu (1), Mweka Hazina (1) na
Wajumbe (4) ni Tshs. 50,000. Malipo ya fomu yatafanyika kupitia namba ya malipo ya

Serikali 994930024769.

Sifa za Wagombea;
1. Awe raia wa Tanzania mwenye umri kuanzia miaka 18 hadi 60

: Mgombea nafasi ya Mwenyekiti, Makamu Mwenyekiti, Katibu na Mweka Hazina awe

X
na kiwango cha elimu kuanzia kidato cha nne na kuendelea
Nafasi ya wajumbe, mgombea lazima awe na elimu kuanzia darasa la saba na

3.
kuendelea .
4 Awe Bondia hai na aliyeorodheshwa katika Box Rec.

5. Awe na leseni ya Bondia wa Ngumi za Kulipwa kutoka mamlaka inayotambulika

6. Awe na nidhamu na hajawahi kukutwa na kosa la jinai

Unaweza kuwasiliana nasi kupitia namba 0767044022 ili kupata ufafanuzi zaidi.
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Aminiel Aligaesha
MKUU WA KITENGO CHA MAWASILIANO NA
UHUSIANO KWA UMMA
BARAZA LA MICHEZO LA TAIFA




